มีวิธีนั่งแท็กซี่จากนครชัยแอร์ไป BTS หมอชิตยังไงไม่ให้โดนปฏิเสธครับ

ขอเกริ่นก่อนครับว่า ผมจะเดินทางจากนครชัยแอร์ไป BTS ราชเทวี 
ช่วงโควิดต้นปี ผมนั่งแท็กซี่จากนครชัยไป BTS หมอชิตตลอด  แล้วต่อ BTS ไป ราชเทวี ไม่เคยโดนปฏิเสธ
สาเหตุที่ผมต้องนั่งแบบนี้ก็เพราะว่า ไม่อยากไปเจอรถติดแถวแยกศรีอยุธยา+แถวโรงพยาบาลรามา เส้นพระราม 6 
ส่วนสาเหตุที่ผมนั่งแท็กซี่เพราะไปกับคุณแม่ รวมผม 2 คน สัมภาระ 3 ใบ 
แต่พอวันนี้มา  สถานการณ์โควิดดีขึ้นโดนปฏิเสธ อ้างว่าไม่คุ้มค่าเที่ยว ใกล้ๆ ตรงนี้เอง 
อยากสอบถามว่ามีวิธียังไง ไม่ให้โดนปฏิเสธบ้างครับ เพราะจำเป็นต้องนั่งแท็กซี่ 
ที่ผมมองไว้คือ
เรียกแท็กซี่จากนครชัย ไป BTS อารีย์ แล้วต่อ BTS ไปราชเทวี อยากทราบว่าแถวอารีย์ช่วง 16.00 รถติดมากไหมครับ แล้วมีโอกาสที่แท็กซี่ปฏิเสธเราไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่