คิดไปเองว่ามีเพื่อนสนิท

ปัญหาชีวิตค่ะฮื่ออ คือมันจะมีช่วงนึงเพื่อนในกลุ่มคนนึงทะเลาะกับเพื่อนสนิท (คือนางสนิทกันมาก่อนเราจะเข้ากลุ่มแล้วนะคะ) ละเราก็ช่วยปลอบใจนั่นแหละเราได้เปิดใจคุยกันเลยได้สนิทใจกับนางมากขึ้น ก็คือเราก็คิดไปแล้วแหละว่าเราต้องเป็นเพื่อนสนิทกันแล้วแน่ๆอะไรแบบนี้พอเวลาผ่านไปช่วงที่นางคืนดีกับเพื่อนสนิทนางแรกๆนางก็ยังตัวติดกับเราคุยกับเราตลอด พอปัจจุบันนางกลับไปตัวติดกับเพื่อนนางค่ะแงงง แทบไม่สนใจเราเลยย ทุกคนเข้าใจความเจ็บปวดมั้ยคะ เหมือนตัวเองเป็นหมาหัวเน่าเลยแล้วที่ผ่านมาชั้นเป็นตัวอะไร55 คนขั้นเวลาหรือยังไง  ละคือเราออกมาจากตรงนั้นไม่ได้น่ะสิ ถ้าทำตัวเเปลกไปก็โดนอคติเราเลยยอมทนๆอยู่ไปก่อนเพื่อที่จะไม่ให้ตัวเองมีปัญหา อยากเลิกยึดติดกกับคนๆนึงมากค่ะㅠㅅㅠ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่