ก้มมองนานๆหรืออ่านหนังสือนานๆแล้วมีอาการมึน

ใครเคยเป็นบ้างคะ คือเมื่อก่อนเราใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติเลยค่ะหลังๆมารู้สึกว่าร่างกายเปลี่ยนไปเวลาก้มหัวนานๆหรืออ่านหนังสือจะเริ่มมีอาการมึนๆคล้ายหน้ามืดจนต้องหยุดทำกิจกรรม เป็นบ่อยมากเลยค่ะหลังๆมานี้ ล่าสุดที่ไปสอบรู้สึกไม่มีสมาธิทำข้อสอบช่วงแรกๆไม่มีอาการมึนพอสอบไปได้1ชม.จะเริ่มมีอาการมึนค่ะ ทั้งที่เมื่อก่อนไม่เคยมีอาการนี้เลย ใครพอจะทราบมั้ยคะว่าเกิดจากอะไร?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่