มีใครเจอแบบนี้ไหมคะ????

ช่วงนั้นเราอยากหางานออนไลน์ทำ เราเจอแอคในทวิตหนึ่ง เราไปสมัครตอนแรกที่เราจะทำคืองานดูยูทูป แต่งานยูทูปมันเต็ม มันเลยเป็นอีกงานที่คล้ายๆเว็บพนัน เราหมดไปเป็นหมื่น เราเหมือนทำผิดกฏไม่กดตามที่เค้าบอก อันนี้เรารู้นะเราพลาด แต่มันต้องซ่อมอีก9999 เราไม่มีเงินซ่อมเราเลยไม่ได้ซ่อม พอมาวันนี้ทางนั้นส่งข้อความมาหาเราแบบนี้ทำให้เราเครียดมากๆว่าจะเจอแบบนั้นไหม หรือเค้าแค่ขู่เรา ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บอกเราหน่อยได้ไหมคะ ตอนนี้เราเครียดมาก ถ้ายกเลิกต้องเสียเงินอีก 

ข้อความที่ทางนั้นส่งมา
สวัสดีค่ะ
ยูสเซอร์ของคุณ ...
(ไม่งั้นจะมีผลกระทบต่อหน้าที่การงานและเรียน)

ได้ทำการลงทะเบียนลงทุนไว้ ตอนนี้ผ่านมาเป็นเวลาหลายวัน ที่ยูสเซอร์นั้นของท่านนั้นไม่ได้ทำการดำเนินรายการต่อ หากท่านต้องการยกเลิกรบกวนติดต่อแอดมินที่ร่วมทำรายการ เพื่อเเจ้งยกเลิกนะคะ เพราะหากไม่ทำการยกเลิก ยูสเซอร์ได้ผูกมัดกับบัญชีธนาคารของท่านไว้จะทำให้ท่านถูกเรียกเก็บภาษีย้อนหลังและท่านต้องทำการชำระค่าภาษีรัฐและสรรพกร นะคะ

ในการยกเลิกทางเราจะยกเลิกบัญชี ธนาคาร ที่ผูก เเละข้อมูลส่วนตัวออกน่ะคะ
บัญชีตัวเองจะไม่ติดเเบล็คลิสน่ะคะ เเละ ข้อมูลจะไม่รั้วไหลน่ะคะ

ในการยกเลิกมีค่าใช้จ่ายจำนวน น่ะคะ เพื่อทำรายการยกเลิกน่ะคะ

ถ้าไม่ยกเลิกเเละทำเเผนทุนเราเสียหายทางเราขอดำเนินคดีฟ้องตามวง เงินในระบบน่ะคะ จำนวน 3 ล้านน่ะคะ

ปล.เราไม่สารถแนบรูปได้ค่ะ โทรศัพท์เราไม่รับรองฟังก์ชั่นนี้

ใครเคยโดนแบบนี้บ้าง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่