โดนหลอกให้จองเที่ยวสิงคโปร์

สวัสดีครับ ผมอยากเล่าเรื่องความโกงของคนๆนึงครับ
ผมได้รู้จักเพื่อนคนนึงในไอจี คุยไปปกติ อยู่มาวันนึงต้องเค้าชวนไปเที่ยวสิงคโปร์ โดยเค้าจะเป็นธุระจองเครื่องบิน จองโรงแรม universal sim card แลกเงิน โดยความเชื่อใจ ได้ทำการโอนให้ โดยเพื่อนคนนี้ขอให้โอนไปยังบัญชีพี่สาว ผมโอนให้เสร็จเรียบร้อย ในที่สุด วันเดินทางก็มาถึง เพื่อนคนนี้บล็อคไอจี ติดต่อไม่ได้ ผมได้แจ้งความคดีออนไลน์ วันศุกร์นี้ ได้ไปพบ พนักงานสอบสวน จะมาเล่าต่อครับ ปล ได้มีหลักฐานการโอนเงิน พูดคุยในแชททุกอย่าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่