ต้องการลบ บัญชี LINE แบบถาวร ครับ แต่ ดันไปยกเลิกเบอร์โทรศัพท์ซะแล้ว เลยเข้าถึงบัญชี LINE ไม่ได้ มีวีธีลบมั้ยครับ

ปัญหาคือ ผมกลัวว่าคนที่จะใช้เบอร์ต่อจากผม เข้าก็สามารถเข้า ลาย ผมได้เลย ตั้งรหัสใหม่ก็น่าจะได้เลยด้วย ถ้าเค้าไม่ใช่คนดีนะ ผมยุ่งแน่เลย
เพราะผมก็เพิ่งเปิดเบอร์ใหม่ แล้วก็นำเบอร์ใหม่ไปสมัครเฟสบุค สรุป ผมเข้าเฟสใครก็ไม่รู้ ได้เฉย  ผมก็บอกไปในแชทว่า พี่ เปลี่ยนเบอร์ด้วยครับ ให้เบอร์โทรผมไปด้วย เผื่ออำนวยความสะดวกเขา แต่เหมือนเฟสจะร้างมา 2 -  3 ปีและ ดูเหมือนเฟสอวตานด้วย 

สรุปนะครับ
1.ผมยังเข้า LINE เบอร์เก่าได้ จากกูเกิลโคลม ตรง extention อะครับ ผมจำเมล และ พาสเวิดได้ เป็นช่องทางเดียวที่มันยังให้เข้าอยู่ ก็พยายามลบเพื่อนครับ แต่พอลบไปเยอะๆมันก็เอ๋อใส่ แต่ไม่มีให้กดลบบัญชี นั่งกดไปกดมา ไม่มีครับ 
2.ถ้าผมเข้า LINE เก่าด้วย LINE PC(ใช้เมล กับพาสเวิด) มันจะให้เลข 6 ตัวมาครับ ซึ่งผมไม่มี device ที่จะกรอกเลข 6 ตัว นั้นแล้ว เพราะลง Line เบอร์ใหม่ทับไปแล้วครับ ส่วนซิมก็ไปยกเลิกกับศูนย์ดีแทคแล้ว ขาดกันอย่างสิ้นเชิง และไม่ว่าพยายามทำวิธีไหน มันก็วนไปที่เบอร์โทร เหมือนมันจัดลำดับความสำคัญให้เบอร์โทรขึ้นก่อนนะครับ

ด้วยเงื่อนไขที่ผมเผชิญอยู่ตามข้างบน ผมยังมีโอกาสไปลบบัญชี Line เก่าอยู่มั้ยครับ 
#DTAC #LINE #ทุกๆท่าน
ช่วยผมด้วยขอรับ /\
แสดงความคิดเห็น