รักแรกลืมยากจริงไหม

ผมพึ่งเคยคุยกับผู้ชายด้วยกันคับในแอพหาคู่สีชมพู ที่ผ่านมาไม่เคยมีแฟนเลย เพราะคิดว่าตัวเองไม่ควรมีคู่หลอกเพีาะเราไม่ได้ชอบผู้หญิง เลยไม่เคยคบใครเลยยี่สิบกว่าปี  แค่วันหนึ่งอยู่ๆก็อยากมีแฟนครับเลยเล่นแอพ5555 ไปเพลอปัดขวาเขาครับ หลังจากนั้นเลยคุยกัน ออกมาคุยกันแอพอื่น ส่งของให้กันบ้าง ผมครั่งรักเขามากครับ คุยกันแล้วผมรู้สึกว่าคนนี้แหละใช่ สำหรับผมนะ พอผ่านไปได้ เกือบ 2เดือน ผมก็ถามเขาไม่ค่อยมีเวลาคุยกับผมเลย ผมอึดอัด ที่ต้องตามทักคุยกันตลอด พี่ยังอยากคุยกับผมอยู่ไหม  หลังจากนั้นเขาก็หายไปเลย และไม่ตอบผมอีกเลย ผมก็ไม่ได้คิดไรไม่คุยก็ไม่คุย สงใสผมอาจจะครั่งรักไป แต่ในใจผมก็ยังรอครับ คิดถึงเขาตลอดเลย จนตอนนี่ผ่านมา จะ4เดือนแล้วครับ เพื่อนๆเป็นเหมือนกันบ้างไหมครับที่เราลืมรักแรกของเราไม่ได้เลย 
(กระทู้แรกก็จะเขียนงงหน่อยนะครับ)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
รักแรกก็อาจจะลืมยากค่ะแต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีวันลืมเค้าได้เลย ลองหากิจกรรมทำดูค่ะจะได้อยู่กับตัวเองเยอะๆ ลองพาตัวเองออกไปคลายเครียดดู ถ้ามีเวลาลองพาตัวเองไปเที่ยวที่ธรรมชาติดูค่ะ ทางนี้ก็เคยมีรักแรกค่ะเป็นเพื่อนสนิทกันเราอึดอัดก็เลยบอกเค้าไปสรุปมองหน้ากันแทบไม่ติดเลยค่ะ ทางนี้มูฟออนเกือบปี จนตอนนี้เราเองก็ไม่ได้คิดอะไรกับเค้าแล้ว เป็นพาร์ทเนอร์ที่ดีต่อกันค่ะ สู้นะคะลองอยู่กับตัวเองเยอะๆ เรายังต้องเจอคนอีกเยอะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่