เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนบอก แยกย้ายกันก่อนนะ หมายถึงห่างกันสักพัก หรือ เลิกกันครับ

ทะเลาะกับแฟนครับ เป็นคู่ ชช. ห่างกัน 20 ปีได้  แฟนเป็นโรคซึมเศร้า เขาดูแลค่าคอนโด ค่าครองชีพตลอด
เหตุที่ทะเลาะ เพราะเขาหาย ตีตัวออกห่าง โทรไปก็ปัดประโยค เป็นเดือนได้เลยครับ เกิดเรื่องเข้าใจผิด
คือเขาลงภาพไปอีกจังหวัด แต่บอกไปอีกจังหวัด มาทราบภายหลังจากตอนทะเลาะกันแล้ว 
เขาให้เหตุผลไปว่า เครียดเรื่องแม่ แต่ตอนที่ปกติกันดีเขากลับไม่พูดเรื่องนี้เลย 
ถ้าพูดผมก็ยอมรับฟังนะครับ แล้วให้พื้นที่ส่วนตัว  แต่เขาไม่พูดอะไรเลย หายไปเฉย ๆ
แต่ที่เขารับไม่ได้เลย คือผมทักไปถามคนรู้จักเขา เขาก็เคยแอบชอบคนนี้
และคนนี้ก็ชอบมากดเลิฟเขา ผมทักไปถามว่ามีความสัมพันธ์อะไรกันหรือเปล่า
เห็นกดเลิฟตลอด โดยไม่ได้ทะเลาะหรือใช้ถ้อยคำรุนแรงแต่อย่างใด แต่แฟนโกรธมาก
บอกผมทำผิดหลายครั้ง ทั้งที่มันแค่ครั้งเดียว ต่างจากเขาที่แอบเล่นทินเดอร์ โพสต์แคปชั่นอ่อย
แล้วคอมเมนต์ด่าผมลอยๆ ในเพจต่าง ๆ  เช่นเรื่องแฟน โน่นนั่นนี่ ...  ผมขอโทษ เขาก็ไม่ให้อภัย
ผมห่างก็แล้ว ง้อก็แล้ว ระยะนี้เขาคิดคิดว่าตัวเองถูกเสมออ่ะครับ จนในที่สุดเขาตอบกลับมาว่า 
ไม่เคยวิเคราะห์อะไรเลย ยึดถือความคิดตัวเองมาก
" แยกย้ายกันไปปรับทัศนคติก่อนนะ  เรื่องล่าสุดไม่ไหวจริง ๆ" 
      ผมเลยตั้งกระทู้ถามความคิดเห็นอ่ะครับ ว่ามันผิดที่ผมหรือเปล่า ผมผิดมากน้อยแค่ไหน
และคำว่า แยกย้ายไปปรับทัศนะคติก่อนนะ เรื่องล่าสุดไม่ไหวจริง ๆ  นี่คือบอกเลิกทางอ้อม 
หรือให้ไปปรับทัศนติจริง ๆ ตอนนี้ใกล้สิ้นเดือนแล้ว ถ้าบอกเลิก จะได้เตรียมจัดการตัวเองครับ
ขอบคุณนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่