เคยเป็นกันไหม?

สวัสดีค่ะ เราเป็นสาวออฟฟิศนะคะ ทำงานมาประมาณ 3 ปีนิดๆ เราเริ่มต้นการทำงานด้วยการเป็นพนง.บัญชีค่ะและทำมาเรื่อยๆ จนได้ทำมางานฝ่ายซัพพอร์ตเซลล์และควบคู่ไปกับการทำบัญชี แรกๆมันก็เป็นไปได้ด้วยดีค่ะ งานเยอะหน่อยแต่ก็โอเคค่ะ ทำงานสนุก เพราะเป็นงานที่เราไม่เคยได้ทำเลย เรากับเซลล์ที่เราดูแลค่อนข้างกันสนิทกันค่ะ ทำงานเข้าขากันสุดๆไปเลยค่ะ แต่เราก้มีทำงานผิดบ้างถูกบ้างค่ะตามประสาคนพึ่งทำงานด้านี้ใหม่ๆค่ะ แต่เราพึ่งมารู้สึกแปลกๆช่วง 3-4 วันมานี้ ค่ะ เซลล์เหมือนไม่ค่อยจะคุยกับเรา ก็มีคุยบ้างแต่ไม่เยอะเท่าเมื่อก่อน ไม่ค่อยคุยเล่นกันตบมุขตลกกัน เราเองก็รู้สึกแปลกๆค่ะ เหมือนคำที่เขาเคยพูดกันเลยค่ะ คนสองคนใครแปลกไปอีกคนก้ต้องรู้ค่ะ มันเป็นแบบนั้นเลยค่ะ จริงๆเราไม่ชอบแบบนี้เลยค่ะ มันรู้สึกอึดอัดไปหมดเลย มันไม่อยากมาทำงานเลยค่ะ เพราะเรารู้เลยค่ะว่าเราแคร์พี่เซลล์มากๆ(พี่เซลล์เป็นผู้หญิงนะคะ) เราไม่รู้ว่าเราไปทำอะไรให้พี่เขาไม่พอใจหรือโกรธอะไรเรารึป่าว หรือบ้างทีเราอาจจะคิดมาเกินไป เราควรจะต้องจัดการกับความรู้สึกแบบนี้ยังไงดีค่ะ เรายังอยากทำงานโดยที่ไม่รู้สึกอึดอัดและหมดไฟค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่