ประสบการณ์ซื้อของที่ I have cpu (ใครมีประสบการณ์แบบไหนก็มาแชร์กันได้นะครับ)

ผมเคยซื้อ ups ที่ร้านนี้ ราคา 4890 บ. จัดส่งไวมาก สมมุติสั่งวันนี้ พรุ่งนี้ของถึงบ้าน แต่กรณีนี้ผมสั่ง Headset ราคา 540 บ. สั่งไปตั้งแต่วันพุธ เวลา 11.41 น. เย็นวันพฤหัสผมได้เข้าไปเช็ครายชื่อจัดส่งพบว่าไม่มีชื่อของผม ผมจึงติดต่อแอดมินเพจไป เขาตอบว่า สั่งวันนี้ > พรุ่งนี้ประกอบ(ผมงง ประกอบไรอะ ผมสั่งHeadset ไม่ใช่คอม) > จัดส่งวันถัดไป ถ้าตามที่แจ้งมา จะต้องจัดส่งวันศุกร์ใช่ไหมครับ แต่กรณีของผม วันศุกร์ก็ยังไม่มีรายชื่อจัดส่งของผม ผมจึงติดต่อแอดมินไปอีกครั้ง เขาตอบมาว่า "ของพึ่งขนย้ายมาจากอีกสาขาทำให้จัดส่งไม่ทัน" แต่เดี๋ยวนะผมส่งวันพุธไง ทำไมถึงยังไม่เรียบร้อยล่ะ ผมตัดสินใจยกเลิกเลยครับ ผมก็แอบคิดนะว่า "เขาจัดส่งไวเฉพาะของราคาสูงหรือป่าว ของไม่ถึง 1000 บ. ใช้เวลานานจังในการจัดส่ง"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่