เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เอไอเอส

เล่าประสบการณ์ได้รับสิทธิพิเศษวันเกิด ในวันเกิดของทุกๆปีผมจะได้สิทธิ์พิเศษคือ เล่นเน็ตไม่อั้น โทรฟรีในเครือข่ายไม่จำกัด แต่ปีนี้ก็มีการแจ้งเตือนจากแอปมายเอไอเอสว่าได้รับสิทธิพิเศษนี้ ผมก็เปิดเน็ตเพื่อจะล็อคอินการเข้าใช้งานแอปธนาคารครั้งแรก ผ่านไปนาทีนึง มึข้อความแจ้งว่าใช้งานอินเทอร์เน็ตไปแล้ว10บาท ไม่ถึงสามสิบวินาที มีข้อความแจ้งหักค่าบริการอีก49 บาท แล้วเล่นเน็ตไม่อั้น1วัน อ้าวไหนบอกว่าใช้งานฟรี พอโทรถามเจ้าหน้าที่ กลับได้คำตอบว่า ในเดือนนี้คุณมียอดใช้งานไม่ถึง 300 บาท เลยไม่ได้รับสิทธิพิเศษนี้ อ้าว แบบนี้แจ้งว่าผมได้รับสิทธิ์เพื่ออะไร และในแต่ละปีผมก็มียอดใช้งานไม่ถึงสามร้อยก็ยังใช้สิทธิ์นี้ได้ เจ้าหน้าที่ตอบกลับว่า เงื่อนไขในแต่ละปีไม่เหมือนกัน สรุป เป็ยการหลอกขายหรือเปล่าครับ ใช้งานเอไอเอสมา 20 ปี คิดว่าเป็นค่ายคุณภาพ ดูแลและให้บริการดี แต่เจอแบบนี้เสียความรู้สึกมากๆ แล้วที่ผมใช้ครบสามร้อยของเดื่อนอื่นๆที่ผ่านมา ทำไม่ไม่มีค่าอะไรล่ะ 20 ปีที่ได้รับจากผม ไม่มีค่าอะไรเลย เสียความรู้สึกมากนะครับ โดนหักไป 59 บาทแบบไม่เต็มใจ แบบนี้ผมควรย้ายค่ายดีกว่ามั้ยครับ เพราะของค่ยทรูบอกลูกค้าว่าได้รับสิทธิ์พอเศษ ก็คือได้รับไปแบบที่ไม่มีเงื่อนไขแอบแฝง แต่ทำไมเอไอเอสทำแบบนี้ ผมว่า 3 เบอร์ที่จดทะเบียนกับเอไอเอสผมควรย้ายไปค่ายอื่นดีกว่า เหมือนกับโดนหลอก โฆษณาชวนเชื่อเลย อยากถามว่าใครเป็นคนคิดสิทธิพิเศษนี้ขึ้นมา เป็นอะไรที่ห่วย แย่ มากๆครับ คือจริงๆแล้วถ้ารู้เงื่อนไขจะเป็นแบบนี้ผมก็คงไม่ใช้ เพราะผมมีเบอร์ที่ใช้สำหรับอินเทอร์เน็ตต่างห่าก รู้สึกพักหลังมาเนี่ย เอไอเอสหย่อนคุณภาพมาครับ เสียความรู้สึกจริงๆ เดี๋ยวประสบการณ์การนี้คงมีการเล่าต่อๆ เตือนคนรอบข้างและเลี่ยงการใช้บริการของเอไอเอสไปเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่