อาการเสียงในหู หูอื้อ เสียงจิ้งหลีดเป็นมา 6 เดือนแล้ว

สวัสดีค่ะ ก่อนจะมีอาการนี้ หนูไปได้ยินเสียงดังเป็นเวลานานติดต่อกันหลายชั่วโมง ปกติจะหายเองตามธรรมชาติ แต่ครั้งนี้เป็นแล้วไม่หายเลย ได้ยินเสียงคล้ายๆ จิ๊งหลีดร้องในหูดังมาก ยิ่งตอนนอน จะได้ยินเสียงดังตลอดจนนอนไม่หลับ ต้องนอนตอนเช้าทุกที สุขภาพจิตตอนนี้เสียหมดแล้ว 

สอบถามหน่อยค่ะ ใครเคยมีอาการแบบนี้ แนะนำวิธีรักษาหน่อยค่ะ 
ปล.ไม่ได้อยู่ที่สูง ไม่ได้เป็นหวัด ไม่คัดจมูก ไม่มีอาการบ้านหมุน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่