อย่าไปกู้เงินมาให้ใครยืม แม้คน ๆ นั้นจะเป็นลูกสาว หรือ พี่สาวของตัวเอง

คำเตือนเลยว่า ห้ามไปกู้หนี้ยืมสินมาช่วยเหลือใคร
แม้คน ๆ นั้นจะเป็นลูกสาว หรือ พี่สาวของตัวเอง
เรื่องจริงของคนรู้จักผม

คนรู้จักผมเค้าเป็นพี่สาวคนโต ในครอบครัว 4 คน พ่อ แม่ พี่สาว น้องสาว
ไปคุยกับครอบครัวเค้า ได้ความว่า คนรู้จักผมไปหลอกใก้ครอบครัวเค้ากู้เงินมาช่วยเค้า
เงินไปไหนไม่รู้แล้ว คาดว่าไปลงกับการพนันออนไลน์
ต่อนี้พ่อแม่เค้าก็ป่วย พ่ออาการไม่ดีจะตายแล้ว แม่เค้าก็ต้องผ่าตัด แล้วร่างกายก็อ่อนแอ
แล้วคนรู้จักผมคนนี้ ไปโกงคน ไปหลอกคนอื่นยืมเงืน หลอกลงทุนไปทั่วเลย
จนมีหมายจับมา แม่เค้าต้องไปกู้นอกระบบ ไปใช้หนี้ให้
บั้นปลายชีวิตแทนที่จะสบายต้องมาลำบาก
เรื่องเงินคนในครอบครัวก็ระวังไม่ได้นะครับ มิจฉาชีพมาได้ในทุกคราบ
แม้แต้มาในคราบลูกสาว

ถ้าถามผมว่าผมไปรู้จักเค้าได้ยังไง ?
ผมไปจีบเค้าใน IG ครับ แล้วเอาความเดือดร้อน ความน่าสงสารมาอ้าง
ยืมเงิน ชวนลงทุน
โดนโกงไป 6 ล้าน 6
ทุกวันนี้ยังนั่งใช้หนี้แทนเค้าอยู่
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่