เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ใช้น้ำประปาทำให้ผิวคลํ้าแล้วเหลืองขึ้นมั้ยคะ

เราเป็นคนผิวขาวเหลืองค่ะ ก่อนหน้านี้เราใช้นํ้าบาดาล แต่ปั้มนํ้ามันพัง ยังไม่ซ่อมเลยค่ะ ก็เลยต้องมาใช้นํ้าประปาที่ยังไม่กรองแทน และตอนยังไม่ใช้นํ้าประปา ผิวเรามันก็ปกติเลย ดำแดดบ้าง แต่ก็ดูแลผิวตัวเองมาตลอดจนมันกระจ่างใสขึ้น พอมาอาบน้ำประปารู้สึกผิวคล้ำมาก มันเหลืองหมองคลํ้าเลยค่ะ บางวันฝ่ามือก็เป็นเกร็ดเหลือง แต่เราก็ดูแลตัวเองตลอดมาเลยนะคะ ใช้กันแดด ทาโลชั่น ไม่ออกแดด อยู่บ้านก็ทาทุกวันเลยค่ะ สครับผิว ทุกอาทิตย์ด้วย แล้วถ้ามันเกิดจากนํ้าประปาที่ไม่กรอง แล้วถ้าเรามากรองมันจะเป็นเหมือนเดิมมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่