เรางี่เง่ามั้ยคะในมุมมองทุกคน

เรากับแฟนคบกันมาตั้งแต่ม.4 จนตอนนี้ปี1แล้ว แต่คบๆเลิกๆนะคะไม่ได้คบกันยาว เขาเป็นคนติส,โลกส่วนตัวสูง,ติดเกมมากๆ (เราเข้าใจเขาทุกเรื่องเลยนะคะ เราไม่เคยบอกให้เขาเล่นเกม มีแต่บอกให้เขาแบ่งเวลาให้ดี เดี๋ยวจะเสียสุขภาพ) และเราก็ช่วยเขาซัพพอตทุกเรื่อง ทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเรียน จนถึงการเตรียมตัวเข้ามหาลัย ตอนที่เขาย้ายไปอยู่หอ เราก็ไปหาเขาแบบเช้าเย็นกลับไม่ได้ค้างคืน  ก็จะคุยกันปกตินะคะ แบบกินข้าวยัง เรียนเป็นไง ตามปกติ เขาไปไหนก็ชอบถ่ายรูปให้เราดู เรามีแอพLocket เอาไว้ส่งรูปให้กันด้วยค่ะ แล้วจู่ๆ เขาก็เปลี่ยนไป โดยไม่ค่อยทักมาเรา ไม่ลงรูปในล็อคเก็ต จนมาวันนึงเราได้รู้จากเพื่อนเรา(เป็นเพื่อนแฟนเราด้วย) เพื่อนคนนี้เจอผู้หญิงในเกมคนนึง แล้วก็ชวนกันเข้าดิสคอร์สเพื่อคุยกันแล้วตกลงเป็นคนคุยกัน แต่แฟนเราคุยกับผู้หญิงคนนั้นทุกวันเลยในดิสคอร์ส แล้วเขาให้ไอจีกัน คุยกันนอกดิสคอร์ส เราเห็นแชทแล้วเราก็ไม่โอเค มันไม่มีอะไรหรอกค่ะในแชท พอหลังจากที่เรารู้เรื่องผญคนนี้ เราก็ขอแฟนดูแชทในไอจี เราก็พูดกับแฟนเราว่าเราไม่โอเคที่เป็นแบบนี้ แฟนเราบอกว่าผญคนนั้นเป็นเพื่อน แล้วอีกอย่างก็เป็นคนคุยเพื่อน เราแหละที่คิดมาก แต่พอเราบอกไม่โอเคเรื่องแชทในไอจี เขาก็ไม่ค่อยคุยในไอจี แต่เขาคุยกันในดิสคอร์สเหมือนเดิม ตอนนี้เรารู้สึกแพ้มากเลยค่ะ เราช่วยเขาทุกเรื่อง ซัพพอตเขาทุกๆอย่าง เป็นโควิดเราก็ซื้อยา สั่งข้าวไปให้ ห้องเขารกเราก็จัดการเก็บกวาดให้ตลอด ในตู้เย็นโล่งเราก็ซื้อของแช่ไว้ให้ เราทำทุกๆอย่างแล้วจริงๆ เราร้องไห้กับเรื่องนี้หลายครั้งมาก เรารู้สึกแพ้ผญคนนั้นมากเลยค่ะ  (ปล.เขายังไม่เคยเจอกันนะคะ คุยกันแค่ในดิสกับไอจี)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่