เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

คุณผู้หญิงเวลามีแฟน แต่ละคนบ่นใส่แฟนกันเก่งมั้ยครับ

บ่นในที่นี้หมายถึง พูดไปเรื่อยๆ เช่น บ่นเรื่องดินฟ้า อากาศ อาหารการกิน บ่นเรื่องงาน เรื่องเพื่อน ชีวิตส่วนตัว ฯลฯ
ปกติคุณผู้หญิงแต่ละท่านบ่นเรื่องพวกนี้ให้แฟนฟังกันมั้ยครับ 

ส่วนตัวแฟนเก่ามีนิสัยแบบนี้ คือบ่นไปเรื่อยเปื่อย เล่าให้ฟังทุกเรื่อง บางครั้งแค่หันหน้าไปทางอื่น (แต่หูยังฟังที่แฟนเล่าอยู่)
แฟนก็งอนไม่เล่าต่อ บอกว่าทำไมไม่ตั้งใจฟัง 555 เอาตรงๆ บางครั้งก็รู้สึกรำคาญ
แต่หลังจากที่เลิกกันช่วงแรกๆ ตอนนั้นกลับรู้สึกเหมือนกับว่าชีวิตขาดอะไรไป
เหมือนมีแต่ความว่างเปล่า เพราะไม่ได้ยินเสียงพูดเจื้อยแจ้วอีกต่อไปแล้ว

อันนี้คือผ่านมาสิบกว่าปีแล้วนะครับ (ที่มีแฟนคนล่าสุด) หลังจากนั้นก็โสดมาตลอด

คุณผู้หญิงเวลามีแฟน แต่ละคนบ่นใส่แฟนกันเก่งมั้ยครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่