เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ตั้งค่า Reference ใน MsWord ให้ใช้ของ Harvard Style ได้ยังไงคะ

Office ที่มีเป็น Home and Student 2021 ที่ให้มากับเครื่องโน๊ตบุ๊ค Asus Zenbook 14 ค่ะ

ใน C:\Users\ASUS\AppData\Roaming\Microsoft\Bibliography\Style 
ก็ไปโหลด HarvardAGPS.XSL, HarvardAnglia.XSL, HarvardAnglia2008OfficeOnline.xsl, HarvardExeter.XSL, HarvardLeeds.XSL มาแล้วค่ะ

แต่ว่าพอกดแท็บ Reference ตรง Citation&Bibliography ก็มีให้เลือก Style แค่ APA 6th edition กับ MLA 7th edition ค่ะ

ต้องไปตั้งค่าที่ตรงไหนเพื่อให้เปิดใช้ Harvard Style ได้คะ

ขอบคุณค่ะ

##### เจอวิธีแก้แล้วค่ะ #####
เปลี่ยนจากตั้งค่าภาษา English UK กลับไปเป็น English US ค่ะ
เพี้ยนหัวเราะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่