แบบนี้โดนโกงไหมคะ?

สวัสดีค่ะวันนี้เราจะมาเล่าเรื่องที่เราโดนโกงนะคะไม่รู้ว่าโดนโกงหรือเปล่าเราอยากให้ชาวพันทิปมาช่วยวิเคราะห์สถานการณ์หน่อยค่ะ คือเมื่อวานเราได้สั่งโทรศัพท์ไปกับร้านนึงนะคะซึ่งราคาเขาอ่ะขายโทรศัพท์iPhone 13 Pro Max 990 บาทเราได้สั่งไป เขาก็ถามพูดคุยดีค่ะ แล้วต่อจากนั้นเขาบอกให้เพิ่มเงิน 1,990 บาท เขาบอกว่ามันหมดเขาจะให้ไอ 14 Pro Max 256 GB และแถม iPadให้ เราก็บอกว่าเราไม่มีเงินเรามีอยู่ติดตัว 300 เพราะเงินพาร์ทไทม์ยังไม่ออก เขาก็บอกประมาณว่าไม่ได้ค่ะ เราก็ถามว่าแล้วจะให้ทำยังไงคะ ยกเลิกออเดอร์ไม่ได้หรอ  เขาก็บอกว่างั้นโอนมา 300 เราก็ด้วยความที่ก็คิดว่ามันอาจจะได้ค่ะ เราก็เลยโอนไป 300 ต่อจากนั้นเราก็บอกว่าขอเลขด้วยค่ะซึ่งเลขนี้เป็นเลขพัสดุนะคะ เราก็ถามว่าจะได้เลขตอนไหน เขาก็บอกว่าอีกพักค่ะ ต่อมาก็ผ่านมาอีกวันเราก็ทักไปถามอีกประมาณช่วง 08:00 น เกือบ 8 โมง 50 ค่ะแล้วก็ถามว่าขอเลขพัสดุด้วยค่ะ เขาอ่านแต่เขาไม่ตอบนะคะ เราก็เลยทักไปซ้ำอีกว่า อ่านแล้วตอบด้วยค่ะ ซึ่งตอนนี้เขาก็อ่านแต่เขาไม่ตอบแบบนี้เราโดนโกงไหม ไอจีของนางค่ะ pompa_ff3587
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
โจรออนไลน์สมัยนี้ มันก็หลอกไปเรื่อย คุณยังเป็นเด็กเลยไม่ทันเลห์เหลี่ยมกลโจร แต่ถือซะว่าเงินที่เสียไปซื้อประสบการณ์ชีวิต ไม่ต้องคิดมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่