เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ขอปรึกษา อยากอัพจาก 1660 Super ควรไปตัวไหนดี ในส่วนการ์ดมือสองครับ?

มีงบอยู่ประมาณ 6,000 บาท อยากอัพจาก GTX 1660 Super 6 G ควรไปตัวไหนดีครับ
ในส่วนการ์ดมือสอง? ส่วนตัว เกมที่เล่นบ่อยๆก็มีตระกูล Resident Evil , COD , Battlefield กับ Tomb raider พักหลังจะมีพวกแนว Open world บ้าง ไม่ค่อยเน้นแสงเงาอะไรเท่าไหร่ แค่ดู "เออ ภาพสวย" ไม่กระตุกก็พอแล้วครับ
สเปคคอม
CPU: I5-11400 original
GPU: GTX 1660 Super OC
MB: Asrock B 560 Pro 4
Ram: 32 GB 3200 MHz
PSU: Cooler Master MWE 750W 80+  
          Bronze
Storage: Hikvision Minder SATA 960 GB
             : WD Blue HDD 2 TB WD20EZBX
             : WD Black HDD 2 TB      
               WD20003FZEX (เก็บมาจากคอม
               ตัวเก่า)
(และตอนนี้สั่งซื้อ WD Black SN 770  มาไว้บูทวินโดว์ กับลงโปรแกรมทำงานกำลังรอของอยู่ครับ)
อยากขอคำแนะนำว่า งบ 6,000 ควรซื้อการ์ดจอมือสองตัวไหนดีครับ เป็น 1080 ti  หรือ2060 super หรือควรเก็บเงินเพิ่มอีกหน่อย ซื้อ 3060 ดีหรือเปล่าครับ?
ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆครับ😅🙏🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่