ย้ายเน็ตไปค้ายไหนดีคะ

ตอนนี้ใช้ค่ายแดงอยู่ค่ะ ช่วงนี้เน็ตแย่มากๆ ปกตินี่ใช้ความเร็ว 15mbps แต่พอเช็คความเร็วเน็ตขึ้นแค่ 1-1.5mbps ถ้าว่าเป็นที่สัญญาณน่าจะไม่ใช่แล้วอะค่ะ ไม่ว่าจะไปตรงที่สัญญาณดีแค่ไหน ในเมือง ในห้าง ตรงที่คนไม่เยอะ หรือตรงที่เคยสัญญาณเน็ตขึ้น4G ตอนนี้กลายเป็นว่าขึ้น3Gตลอด ในโทรศัพท์ก็ตั้งค่าเป็นเปิดรับสัญญาณ4Gปกติ ลองแก้มาทุกแบบตามพันทิปที่ค่ายแเงบอกแต่ก็เหมือนเดิม คือสรุปนี่ซื้อเน็ต15mbpdหรือ1mbpsกันแน่ ตอนนี้อยากย้ายค่ายมากๆ เน็ตทำ***อะไรไม่ได้เลย พอจะแนะนำค่ายไหนที่โอเคกว่านี้มั้ยคะ นั่งหัวร้อนมาเป็นอาทิตย์แล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่