คอนโด The Privacy S101 ตรงปุณณวิถีเป็นอย่างไรบ้างครับ ถ้าเทียบกับ Niche Mono Mega Space Bangna

คอนโด The Privacy S101 ตรงปุณณวิถีดีไหมครับ เรื่องวัสดุ การทำงานของนิติ ฯลฯ ถ้าเทียบกับ Niche Mono Mega Space Bangna 
พอดีกำลังตัดสินใจอยู่ระหว่างสองที่นี้ครับ ส่วนตัวชอบเดินทางสะดวก ชอบเดินซีคอน ศรีนครินทร์ เหมือนนิช โมโนจะเดินทางไปซีคอนได้สะดวกกว่า ปุณณวิถีมีสองแถว แต่นานกว่ามาก
เรื่องอาหารการกิน ปุณณวิถีมีเยอะกว่า มีทั้งเซเว่น ร้านอาหาร นิช โมโน ไม่มีเซเว่น ไม่มีร้านอาหารในระยะเดินแค่ไม่กี่ 100 เมตร
ปุณณวิถีมีรถไฟฟ้า 500 เมตร รถรับส่งนั่งได้หลายคน นิช โมโน ต้องนั่งรถไปอีกหลายกิโล มีรถรับส่งไปรถไฟฟ้า แต่นั่งได้ไม่กี่คน
ปุณณวิถีได้ห้องที่เล็กกว่า แพงกว่าประมาณ 3 แสน นิชโมโน ได้ห้องที่ใหญ่กว่ากัน 3 ตรม. วิวสวยกว่า ชั้นสูงกว่า ในราคาถูกกว่า แต่ส่วนกลางแพงกว่าประมาณหมื่นหนึ่ง
ปุณณวิถีมีทั้งสี่ทิศให้เลือก นิชโมโนมีให้เลือกแค่สองทิศคือตะวันออกกับตะวันตก

ใจจริงก็เอนไปทาง The Privacy S101 แต่เป็นกังวลเรื่องคุณภาพของวัสดุจากที่อ่านกระทู้มา

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ปุณณวิถี ถ้าไม่ร้อนมากก็เดินไปซอย 101/1 มีสองแถวไปซีคอน หรือนั่งแท็กซี่จาก 101 ไปซีคอนก็คงประมาณ 70 บาท สองทางเลือกนี้ผมเลือก ปุณณวิถีนะครับ กลางคืนก็ดูไม่เปลี่ยว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่