เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เมื่อแฟนบอกว่าอยากได้อิสระ อยากอยู่กับตัวเอง?

สวัสดีค่ะ เราเป็นสมาชิกใหม่นะคะพึ่งสมัครเมื่อกี้เลย ขอความกรุณาด้วยนะคะ
ท้าวความก่อนนิดนึงนะคะ เราคบกันมาหกเดือนแล้วค่ะ ก็มีเรื่องให้ทะเลาะกับบ่อยมาก ก็มีรุนแรงมากถึงขั้นเกือบเลิกถึงสองครั้ง แต่ก็ผ่านไปได้ แต่ช่วงนี้หลังๆมา เขาก็ติดเกม ติดอนิเมะ อันนี้เราไม่ว่านะคะ บางทีขอเล่นด้วย ด้วยซ้ำ วันธรรมดาก็ไปเรียนปกติอยู่ด้วยกันตอนว่าง พอวันหยุดก็นั่นแหละค่ะ ก็ไม่ค่อยคุยกัน เราต้องทำงานเลยต้องตื่นเช้ามืด พองานเสร็จก็กลับมานอนต่อ ตื่นอีกทีสิบ สิบเอ็ดโมง ไม่ก็บ่าย แต่ทุกครั้งเวลานอน เราก็จะให้เขาเฝ้านะคะ(เพราะเขามีปมเรื่องแฟนเก่านิดหน่อย) พอตื่นก็จะคุยกับปกติ เขาก็จะเล่นเกมดูหนังดูอนิเมะของเขาไป บางทีทักไปเข้าก็ตอบช้ามากๆบ้าง พอมาถึงช่วงนึงกลายเป็นว่าคุยกันน้อยลง คือถ้าเราไม่ทักไปเขาก็จะไม่ทักมาเลย นานๆทีถึงทัก ที่นี้เราก็ไม่โอเค ก็คุยกัน เพราะเหมือนเราพยายามฝ่ายเดียวเป็นเราที่พยายามชวนคุย ทีนี้ก็ผ่านมาจนปกติเราก็ไม่ได้อะไร จนกระทั่งวันนี้ค่ะ เขาทำเราน้อยใจมากๆ เราอยากให้เขาง้อนะ แต่เขาไม่ง้อ หนีไปนอน พอตื่นก็ถามว่างอนหรอ ตอนไหน พอเค้นๆไป เขาก็บอกว่าไม่มีอารมณ์ง้อ ไม่ได้สนใจด้วยแหละบางที พอได้ยินงี้เราก็เสียใจมาก สรุปก็เคลียร์ๆกันไปรวมไปถึงเรื่องเก่าๆ มันมันเกี่ยวกับเรื่องนี้(เคยทะเลาะกันเพราะเขาตอบช้าทั้งๆที่ว่างไม่ได้ทำอะไรเพราะเรารอคุยมากๆ)และวันนี้ตอนนี้ก็ทะเลาะกันค่ะ เขาบอก"อยากอยู่คนเดียวมากกว่า"กับ"อยากคุยตอนไหนก็คุยตอนนั้น"เราเลยแบบ เห็นเราเป็นอะไรอ่ะ แอบคิดว่าอีกฝ่ายเห็นแก่ตัวนิดนึงแต่ก็พยายามทำความเข้าใจ เขาบอกอยากได้อิสระ เราก็ไม่เข้าใจ เราไม่ให้อิสระเข้าตรงไหน เขาอยากทำอะไรเราให้ ไม่ได้ปิดกั้นทุกอย่าง สนใจอะไรอยากทำอะไรทำเลย ขอแค่มีเวลาคุยกันบ้าง หรือจะทำกิจกรรมต่างๆด้วยก็ได้ ตอนนี้คือเราไม่รู้จะรู้สึกยังไงเลยค่ะ ปรึกษาเพื่อน เพื่อนก็บอกว่าเลิกได้เลิก เพราะหลายครั้งแล้วที่ทะเลาะกันเราก็ปรึกษาเพื่อนคนนี้ เราก็ไม่อยากเลิก เรารักเขามาก ด้านดีๆเขาก็มี สุดท้ายเพื่อนก็บอกว่างั้นก็ตามใจ ทนไม่ไหวก็ถอยออกมา ซึ่งตอนนี้เราไหว เราสู้ เพราะว่าเรารักเขาจริงๆ อยากให้อนาคตมีเขาอยู่ด้วย เพราะเวลาเรามีปัญหาเราก็คอยซัพพอร์ตเรา ไม่รู้สิคะ ความรู้สึกตอนนี้เหมือนเรารักเขามากขึ้น เขารักเราน้อยลง เขาก็ยอมรับตามตรงว่าเวลาทะเลาะกันอารมณ์ชั่ววูบของเขาทำให้เกือบจะบอกเลิกเราหลายครั้ง แต่พอเขาเข้าใจเหตุผลต่างๆเขาก็เก็บมันไว้ ตอนนี้คือเรายังไม่อยากเลิก ยังไม่พร้อม และอยากรู้ว่าควรทำยังไงดี ได้โปรดให้คำแนะนำด้วยนะคะ ความจริงคนนี้คนแฟนคนที่สี่ เราค่อนข้างตามคนไม่ทันเลยอยากได้คำแนะนำจากทุกคนนะคะ
ถ้าข้อความกระทู้วกไปวนมาก็ขอโทษด้วยนะคะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ...
เพี้ยนขอบคุณเพี้ยนขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่