ตัดไหมเจ็บไหมคะ

กระทู้คำถาม
เราทำจมูกมาได้1เดือนเเล้วไหมที่หมอใช้เป็นไหมละลาย แต่ตอนนี้ไหมยังยาวมากเหมือนไม่ละลายเลย เเล้วมีเลือดที่เเห้งกรังตั้งเเต่หลังทำออกมาติดตรงโคนไหมเราพยายามใช้สำลีน้ำเกลือให้น้องละลายออกแต่ก็ออกไม่หมด จนตอนนี้เหมือนน้องเปลี่ยนสีจากดำๆแดงๆเป็นออกเขียวสีเหมือนน้ำมูก เราเลยกลัวจะเป็นอะไรมาก หมอเลยบอกให้เข้าไปตัดไหมได้ แต่กลัวเจ็บมาก มันเจ็บมากไหมคะ มียาชาหรือเขาจะทำยังไงบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่