เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยากติดมนุษย์อิ้ง มศว. ทำไง ได้เกรดแค่ 2.7 กว่าๆ??

สวัสดีค่ะ เราเป็นรุ่นเด็ก66อยากทราบว่ามนุษย์ มศว.รับเกรด5เทอมเท่าไหร่คะ คือเราเป็น วิทย์-คณิต เกรด5เทอมได้แค่ 2.79 ค่ะ เราเรียนโรงเรียนตัวจังหวัดเป็นโรงเรียนที่ครูแต่ละคนชอบกดเกรดเด็กห้องธรรมดาพวกห้องGP.ก็จะดีหน่อยมีเงินซื้อเกรดได้ เราอยากเข้ามนุษย์อิ๋งค่ะแต่ไม่รู้ว่า มศว.รับเกรดเท่าไหร่😅 แต่สอบ IELTS ได้ 6.9 TOEIC ได้658คะแนน สอบ Reading 78/100% ค่ะ สอบ HSK 168 คะแนน อันนี้ยังไม่ผ่านเกณฑ์นะคะ แต่อยากทราบว่า มศว เขาดูที่เกรดเลยจริงๆ เลยใช่มั้ย จะได้ตัดสินใจเข้าราชภัฏค่ะ เพราะราชภัฏรับเกรด 2.00 ถ้า มศว รับเกรด3ขึ้นเหมือนที่มีคนบอกนี้เราจได้ไม่ต้องเสียเงินสมัคร มศว

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ตอบในกระทู้ที่แล้ว  จขกท. ยังไม่เคลียร์อีกหรือ  ว่าที่ มศว มีเกณฑ์เกรดเฉลี่ย 3.00 ทุกรอบ  ยังไงก็ยื่นสมัครเข้าที่นี่ไม่ได้แน่ ๆ

ถ้า จขกท. ย้ายไปเรียนสายศิลป์-ภาษา โดยตรงตั้งแต่แรกนี่  น่าจะได้เกรดดีกว่านี้เยอะนะ  เพราะดูท่าว่าน่าจะถนัดทางด้านภาษามากกว่าวิชาคำนวณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่