สอบถามแมวเป็นลูคีเมียค่ะ

กระทู้คำถาม
พึ่งเก็บแมวจรมาเลี้ยง1 วัน อายุอาจจะ 2 ขวบตัวผู้ แต่ขังกรงไว้ก่อน ไม่ให้เจอแมวในบ้าน ของใช้กระบะทรายแยกต่างหากแต่แรก .. พาตรวจโรควันถัดไป ตรวจพบลูคีเมีย เอดส์แมว เชื้อราผิวหนัง นอกนั้นผลเลือดอื่นๆ ยังปกติ

แต่ที่บ้านมีแมวเลี้ยงระบบปิดไม่เป็นโรคอะไร 2ตัว อยากทราบว่าลูคีเมีย ติดต่อยังไงบ้างคะ เห็นหมอบอกให้แยกเลี้ยง

ติดผ่านอากาศไหมคะ แมวที่เลี้ยงอยุ่ก่อน 2ตัว บางครั้งเดินผ่านกรงไปส่อง ส่วนอีกตัวนอนเฝ้าคอยขู่(น้องหวงที่) แต่มีตะแกรงเหล็กกั้นกรงอีกชั้น กัดกันหรือเอื้อมมือไปแตะกันไม่ได้  แต่เลี้ยงในบ้าน อยู่ห้องเดียวกัน แยกคนละมุม ซ้ายกับขวา  (แต่แมวในบ้านเดินไปส่องได้)

นอกนั้น จาน ชาม ของใช้ กะบะทราย แยกมาแต่แรกแล้วค่ะ ขอคำแนะนำ จากผู้มี ปสก. เลี้ยงแมวลูคีเมียหน่อยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่