เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ผมเล่น กีต้าร์ไฟฟ้า กับ เปียโน ผมจะเอามาเล่นรวมกันได้ไหมครับ แล้วทำอย่างไรให้เก่งทั้งคู่ครับ

เปียโนเคยเรียนตอนเด็กๆ ตอนนี้รื้อฟื้นกลับมาเล่นใหม่ กีต้าร์ไฟฟ้าเริ่มเรียนได้สักพักแล้ว เล่นเป็นเพลงได้แต่ไม่ค่อยเก่งทั้งคู่ โน๊ตเปียโนปกติหาจากไหนครับ ส่วนกีต้าร์ ผมใช้แอพ ultimate guitar ผมควรแบ่งเวลาซ้อมยังไงครับ ดีที่อ่านโน๊ตเป็น เลยเล่นได้ทั้งเปียโนและกีต้าร์ แล้วอีกอย่างถ้าเล่นเป็นทั้ง 2 เครื่อง จะเอามารวมกันยังไงครับ ได้ไหมครับ ตอนนี้ได้แค่เล่นไปด้วยร้องไปด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่