เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ให้เงินน้องสาวแฟน เพราะเค้าทำทุกอย่างให้เรา

สวัสดีค่ะ วันนี้มาขอปรึกษาเรื่องครอบครัวนิดๆหน่อยๆค่ะ
เราแต่งงานอยู่กินกับแฟนค่ะ แล้วน้องสาวแฟนมาอยู่ด้วย มีพ่อเราด้วย น้องสาวแฟนอยู่กับเรามาปีกว่าแล้ว สำหรับเราเค้าดีค่ะ เค้าทำนั้นนี้ให้เราทุกอย่างเลย ขอให้ทำไรก็ช่วยทำหมด เรารับรู้ว่าเค้าก็รักเราค่ะ  น้องสาวแฟนกับเราสนิทกันมาก น้องสาวแฟนเรียนมหาลัยปี1ค่ะ ก็นอนด้วยกันติดกัน 
เราเวลามีอะไรจะซื้อขนมฝาก(เราฝากน้องเราด้วยฝากหลานเรา เราก็ซื้อฝาก) แต่ว่า เราให้เงินน้องสาวแฟนที่ทำนั้นทำนี่ให้ 1-2พัน ต่อเดือน แล้วก็ซื้อนั้นนี้ให้บ้าง พวกของกินนิดๆหน่อยๆ  ส่วนพ่อเราก็ให้รายเดือนตลอดค่ะ กับข้าวในบ้าน เราจัดการเองหมด ไม่เคยขาดเลยค่ะ 
น้องสาวเรากับหลานที่โตมาด้วยกัน แต่อยู่คนละที่ไม่ได้อยู่บ้านเดียวกัน เวลาขอเงินเราก็ให้แต่ไม่ได้ให้เยอะขนาดนี้.บางทีก็ให้เฉยๆ แต่หลัก100-200 เราผิดมั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น