เราควรห้ามแม่อีกมั้ยคะ หรือไม่ควรแล้ว

แฟนเก่าเรากำลังจะบวช เเฟนเก่าคนนี้แม่เราปลื้มมากค่ะ เเต่เรากับเขาเลิกกันไม่ค่อยดี เพราะตอนคบกันเขานอกใจเรา แอบไปนอนกับผญ.คนอื่น และดูถูกเราว่าจนเลยนอกใจ เรารู้สึกเกลียดเขามากนะคะ แต่เขาจะบวชแม่ยืนยันที่จะไป แม่ถามเราว่าเขาทำกับเราไว้เยอะหรือไง ใช่ค่ะ แต่เราอธิบายไปแม่เคยไม่เข้าใจเราและยังเข้าข้างเขา เขาไม่ได้เชิญด้วยนะคะ ไม่มีบัตรเชิญ ที่เราไม่อยากให้แม่ไปเพราะเรากลัวเขาไล่แม่เราออกจากงาน แม่ให้เหตุผลว่าเคยรู้จักกันไปก็คงไม่เป็นอะไรหรอก เราแค่รู้สึกว่าไม่ควรไปเพราะเขาทำกับเรามันฝังใจมากแต่แม่ก็ยังเข้าข้างเขา แต่กลับมาดูถูกแฟนปัจจุบันเราแทนว่าหน้าเงิน ไม่รักเราหรอก เดี๋ยวก็เลิก เราเหนื่อยใจมากนะคะ เรายังควรห้ามอีกมั้ยคะ หรือปล่อยให้แม่ไป เราห้ามแล้วเขาไม่ฟังเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น