เศรษฐศาสตร์การเงิน กับ เศรษฐศาสตร์ระหว่างประเทศ อันไหนดีกว่า

สวัสดีค่ะ พอดีว่าจะเลือกเรียนเศรษฐศาสตร์ แต่ยังลังเลว่าจะเลือกสาขาการเงินหรือระหว่างประเทศดีค่ะ เท่าที่หาข้อมูลมา การเงินจะดูหางานง่ายและต่อโทง่าย (เราอยากต่อโทบริหารค่ะ) แต่ระหว่างประเทศก็ชอบ เพราะอยากทำงานกับต่างประเทศด้วย ขอช่วยแนะนำทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ🙇‍♀️🙇‍♀️
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่