ควรทำยังไงดี

กระทู้คำถาม
เราคบกับแฟนอายุห่างกัน 6 ปี เราอายุ 29 แฟนอายุ 23 ตอนแรกทุกอย่างมันก็ดี ไปหมดเลยค่ะจาก ปี 2560 เราไม่เคยทะเลาะกันเลย จนช่วงเดือนกันยายนที่ผ่านมา เราเริ่มทะเลาะกัน เพราะเขากลับบ้านดึก เพราะเรียน เรียนเสร็จก็ต้องคุยกับเพื่อน  หลังๆ มาก็ ดึกขึ้นเรื่อยๆ แต่เราไม่เคยว่าก็อาจจะมีบ้างครั้งที่น้อยใจงอลนิดหน่อยคะแต่เราก็เป็นฝ่ายหายโกรธแล้วคุยเองเราไม่เคยงี่เง่าเลยนะคะ คิดแค่ว่าเขายังเด็กเลยปล่อยผ่าน จนมีอยู่วันหนึ่งที่ ไม่กลับบ้าน หลัง จากนั้น แฟนก็เปลี่ยนไปค่ะ  มีคำพูดว่าอยากได้อิสระแล้ว ก็ เปลี่ยนไปค่ะ  พอเดือน พฤศจิกายน ต้นเดือน เราจับได้ว่า เขาคุยกับผู้หญิงอีกคนหนึ่ง เป็นรุ่นน้องเขา 1 ปี พอเราถามเขาบอกว่าเขาถูกใจ แต่เขาขอโอกาสเราเราก็ให้ค่ะ แต่เราก็ไม่มั่นใจเหมือนเดิม จนพอมาวันนี้ เขาบอกกับเราว่า เขาไม่ได้รู้สึกกับเราเหมือนเดิมเหมือนวันแรกแล้ว เขาขอห่างกับเราสักพัก เราควรทำยังไงดีค่ะ ทั้งที่ตัวเขาบอกว่า เราดีทุกอย่างเราไม่ผิดอะไรเลย มีแต่ตัวเขาที่เลวเอง เขาเลยอยากลอง ห่างดูว่า เขาจะยังคิดถึงเราไหม  แต่เราไม่อยากห่างค่ะ กลัว ว่ามันจะทำให้ทุกอย่างแย่ลง เราไม่อยากต้องมาเริ่มต้นใหม่ เราควรต้องจัดการความรู้สึกยังไง ดีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่