พอดีได้หัวข้อนี้มาแล้วอาจารย์ให้ลองทำดูครับ ผมลองมาแล้วประมาณ1สัปดาห์ทำไม่ได้เลย รบกวนผู้รู้ทีครับ

กำหนดใช้ Pspice ออกแบบวงจรวัดอุณหภูมิ โดยใช้ RTD ในย่าน 0-300 C จากคุณสมบัติ RTD ดังรูป
ย่าน 0-300 C ความต้านทานเปลี่ยนแปลงในช่วง 50-100 Ω ต้องการเอาท์พุทในช่วง 0-5V 
รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับคือตอนนี้ทำไม่ทันแล้วครับ
(รูปที่ว่านี่คือเป็นกราฟนะครับ ผมยังลงรูปไม่ได้)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่