เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เราสามารถซื้อ Sony a6100 ซื้อไม่เอาเลนส์ kit ได้หรือไม่

สมมติว่า กล้องผม Sony a5100 ที่ใช้อยู่มีปัญหา แล้วเคลมซื้อ a6100 แบบไม่เอาเลนส์ kit ติดกล้องได้มั้ยครับ พอดีเลนส์ที่มีอยู่พอใจกับมันมาก ๆ อยู่แล้ว และพึ่งซื้อมาแค่อย่างมากที่สุดไม่ถึง 2 ปีด้วย (กล้องซื้อ 4-5 ปีแล้ว แต่ที่มีปัญหา เพราะภาพถ่ายออกเส้น ๆ เลย แต่เป็นเฉพาะตอนย้อนแสงตรง ๆ เท่านั้น ปกติชอบถ่ายย้อนแสงตรง ๆ อยู่แล้ว ประมาณ 3-4 รอบได้ แล้วพึ่งทราบว่าห้ามใช้กับกล้อง mirrorless อย่างมาก) ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่