เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เหนื่อย เศร้า หงุดหงิดง่าย เป็นอะไรคะ

ช่วงนี้รู้สึกแปลกไปค่ะ คือมีอาการเศร้า อารมณ์ดิ่งลงมากๆ ไม่สดชื่น นอนร้องไห้ติดต่อกัน4วันแล้ว อยู่ดีๆก็ร้องไห้ขึ้นมาเอง ไม่มีสมาธิจดจ่ออะไรไม่ได้เลยค่ะ ลองทำสิ่งที่ชอบแต่ก็รู้สึกเหนื่อย นิดเดียวก็เบื่อ และหงุดหงิดง่ายมาก อะไรมากระทบนิดๆหน่อยๆอารมณ์ก็ร้อนแล้ว เราพยายามทบทวนตัวเองดูว่าเกิดจากอะไร ก็คิดได้ว่าเหตุผลที่นอนร้องไห้เพราะเรื่องแย่ๆในอดีตมันกลับเข้ามาในหัวค่ะ จะว่าเป็นซึมเศร้าเราก็ไม่น่าใช่ค่ะ เพราะเรื่องมันผ่านมาหลายปีแล้ว จำได้ว่าตอนนั้นเศร้าที่สุดในชีวิต ถึงขึ้นเคยคิดจะจบชีวิตตัวเอง แต่นี่มันผ่านมาแล้วเราก็คิดว่าถ้าจะซึมเศร้าก็น่าจะจบไปตั้งแต่ตอนนั้น แต่นี่มันนานแล้ว อยู่ๆก็กลับเข้ามาในหัว แบบนี้เรียกว่าอะไรคะ หรือว่าเราจิตหลอนหรือป่าว เราควรไปพบจิตแพทย์ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่