เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ตามหาเรื่องสั้นในขายหัวเราะ เรื่องนี้อยู่เล่มไหน?

สวัสดีค่ะทุกคน เราเป็นคนนึงที่ตอนเด็กๆชอบอ่านขายหัวเราะมาก (มีเป็นร้อยเล่ม แต่วันนึงแม่เรากลับชั่งกิโลขายไปหมดเลย555) พาร์ทที่เราชอบที่สุดคือเรื่องสั้นที่ออกแนวนวนิยายค่ะ เรามีเรื่องที่ติดอยู่ในใจเราอยู่เรื่องนึง (เราจำได้คร่าวๆนะคะ เพราะมันนานเป็น 10 ปีแล้ว) เป็นเรื่องที่เหมือนพระเอกจะมาจากดาวอื่นเพื่อมาวิจัยดาวเคราะห์ดาวโลก ซึ่งดาวดวงนี้ก็ส่งคนแบบพระเอกมาเยอะเหมือนกันค่ะ แล้วพระเอกเจอนางเอก ซึ่งนางเอกก็เหมือนจะสอนพระเอกต่างๆ เรื่องใช้ชีวิต ตัวพระเอกชอบกินขนมจีนน้ำยา แล้ววันนึงพระเอกต้องกลับดาวค่ะ แล้วเหมือนตอนจบพระเอกก็กลับมาที่โลกเอายานมาจอดลงที่หลังบ้านนางเอก ประมาณนี้ค่ะ มีใครพอทราบไหมคะ ว่าเรื่องอะไร อยู่ในขายหัวเราะเล่มไหน 🙏🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่