ตอนนี้ผมสงสัยมากคือปีหน้าผมจะย้ายร.รแต่คือผมอยากรู้ว่าท่าจะสอบเข้าม.4เนี่ยมันมีข้อเขียนมั้ยอะ และคะแนนo-netต้องเท่าไหร่

กระทู้คำถาม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ข้อสอบคัดเลือกเข้า ม.4  โดยปกติจะเป็นปรนัยกาเลือกช้อยส์นะ  ไม่ต้องแสดงวิธีทำ
ส่วนคะแนน O-NET  ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง  ไม่มีการเอามาใช้ในการสมัครหรือคิดเป็นคะแนนสอบคัดเลือกอะไร
เป็นแค่การสอบวัดความรู้ของ ม.ต้น เฉย ๆ เท่านั้น  ไม่มีผลอะไรกับการไปสอบเข้า ม.4
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่