ถ้าไปเรียนต่อ ต้องผ่อนผันทหารใหม่อีกมั้ยครับ

คือผมเคยผ่อนผันทหารกับทางวิทลัยเก่า (ปวส) และไปรายงานตัวเรียบร้อยแล้ว ได้สด 43 มาครับเมื่อต้นปี 2565 เเละได้มาเรียนต่อป.ตรี เห็นมหาลัยเขาเเจ้งให้ส่งเอกสารผ่อนผันทหาร สำหรับคนไม่เคยทำเรื่อง หรือเด็ก 2545 (ผมเกิด 2544) ผมก็เลยงงว่า ผมที่เคยผ่อนผันมาแล้วเมื่อต้นปี กับทางวิทลัยเก่า แล้วยังต้องทำเอกสารขอผ่อนผันใหม่มั้ยครับ หรือแค่ไปรายงานตัวที่ภูมิลำเนาก็พอ เพราะได้สด 43 มาแล้ว แต่เอาใบรับรองเป็นนักศึกษาไปด้วย
ปล.มหาลัยขอ สด9 ซึ่งผมไม่น่าจะมีแล้ว เพราะผ่อนผันไปแล้ว ได้เป็น 43 มาเเทนเลยงง ว่าจะเอายังไงต่อ เเละหมายเรียกสด 35 ปี 2566 เท่านั่น เเละเหมือนเดิม ผมไปรายงานตัวผ่อนผันแล้ว ไม่มีเอกสารฉบับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่