เค้าอยากคุย หรือรักเราหรือป่าว (ถ่านไฟเก่า)

กระทู้คำถาม
เท้าความก่อนเลยว่า ผมเรียนมหาลัยเดียวกะเพื่อน ผญ คนนึงและเราได้คบกัน ผ่านไปสักพักเราได้เลิกกันเพราะผมเห็นแชท ผช คนนึงและตอนนั้นคือผม ไม่ฟังเหตุผลอะไรเลยเลิก พอผ่านมาสักพักเค้าได้มีแฟนใหม่ ในมหาลัยผมหึงหนักมาก แต่ทำะไรไม่ได้เพราะไม่ได้เป็นไรกัน และ รุ้ว่า ผช คนนั้น ตั้งใจมาหวัง......จะหลอก ที่นี้ผ่านนไปเกือบ2ปี ตลอดเวลาผมเห็นเค้าอกหัก ผมเเจ็บมาตลอด แต่บอกใครไม่ได้ และเมื่ออาทิตร์ ที่แล้วผมได้ไปสอน ธรรมศึกษา นักเรียน และได้พักที่เดี่ยวกันและความรู้สึก้ดิมๆ มันกลับมาเพราะผมรอมาตลอดแต่ไม่กล้าเพราะผมเองก็ผิดที่ไม่ฟังเหตุผลตอนนั้น และตอนที่ไปพักท่เดียว เพื่อนๆก็แซว อยากให้คบกัน จนเราได้คุยกันมากขึ้น เหมือนเค้าจะหึงแบบไนยๆ แต่เค้าไม่ข่อยตอบแชท ผมกลัวเค้าจะมีคนคุยยุแล้ว เพราะผมเคยถามว่าช่วงนี้คุยกะใครหรืป่าวเค้าไม่ตอบ เพราะผมก็ไม่อยากเป็นมือที่3 เพราะที่ผ่านมาผมก็อกหักเจ็บมาเยอะ จนตอนนี้ผมรู้สึกว่าเค้าคือคนสุดท้าย ที่ผมรักแต่กลัวว่าเค้าจะคุยเพื่อรักษาน้ำใจ แต่ผมก็จะพยามต่อไป เพื่อให้ได้ใจเค้ามา เพราะผมไม่เคยลืมเค้าได้เลย และอยากกลับมาคบกันอีกครั้ง อยากให้หันกลับมารักผม เพราะผมไม่อยากเห็นเค้าเสียใจ และไม่อยากให้ใครมาหลอกเค้า แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี เพราะเหมือนตอนนี้เค้าเริ่มมีใจ แต่เมื่อวันก่อนผมได้ถามเค้าว่าคิดยังไงกะผม เค้าก็ตอบผมว่า คิดแค่เพื่อนมั้ง หลังจากนั้นเค้าก็บอกผมว่า   (  เราเป็นแค่เพื่อนพี่กะน้องกันน้ะ เพราะทำไมเราม่อยากมีแฟนยุห้องเดียวกันมหาลัยเดียวกัน) เหมือนเค้าจะอกหักบ่อย จนขี้ระแวง แต่เค้าทำเหมือนเป็นแฟนกัน แต่ความจริงคือไม่ใช้ แต่ผมก็อยากให้เค้ากลับมา

(ขอความคิดเห็นพี่ๆ ช้วยผมหนน่อยนะครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่