เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

++ จัดอันดับ TOP 10 ที่สุดในฟุตบอลโลก 2022 ++

ทาง 90min มีการจัดอันดับนักเตะในตำแหน่งต่างๆ สำหรับฟุตบอลโลก 2022 ครั้งนี้ค่ะ

มีตำแหน่งไหนบ้าง ใครติดบ้าง คิดเหมือนกันมั้ย ไปดูกันค่ะ  เริ่มกันที่

1.ตำแหน่งผู้รักษาประตู ทีมชาติในศึกฟุตบอลโกล 2022 ยอดเยี่ยมที่สุด 10 อันดับแรก
ว้าววว *_* บราซิลติดมาถึง 2 คน และเป็น top 3 ซะด้วย 
2.ตำแหน่งเซ็นเตอร์แบ็ค ทีมชาติในศึกฟุตบอลโกล 2022 ยอดเยี่ยมที่สุด 10 อันดับแรก

3.ตำแหน่งฟูลแบ็ค ทีมชาติในศึกฟุตบอลโกล 2022 ยอดเยี่ยมที่สุด 10 อันดับแรก
*** ลำดับที่ 9  ><  

4.ตำแหน่งกองกลาง ทีมชาติในศึกฟุตบอลโกล 2022 ยอดเยี่ยมที่สุด 10 อันดับแรก

5.ตำแหน่งกองหน้า ทีมชาติในศึกฟุตบอลโกล 2022 ยอดเยี่ยมที่สุด 10 อันดับแรก

*Edit มี 5 ตำแหน่งนะคะ ที่จัดอันดับมา*

ส่วนอันนี้เอามาให้ดูเพิ่ม จาก 90min เหมือนกัน

สรุปจำนวนนักเตะจากสโมสรที่มีนักเตะติดทีมชาติมากที่สุด

ถถถ ปกติเค้ามีแค่ Top 10 แต่อันนี้อุตส่าห์เพิ่มอันดับมาจนถึง Top 15 ดูจากการจัดแล้ว ก็น่าจะแฟนสเปอร์สแหละ 😂  555

นำทีมมาโดยพี่เสือ   บาเยิร์นมิวนิค ที่ 17 คน แต่ว่า ... รูปหน้าปกนี่ จะได้ลงซักนาทีมั้ยน้อ >< 
พาพันขอบคุณCredit :  @90min_football

เกร็ดเพิ่มเติมเอามาฝากค่ะ จาก @B/R football ที่สุดของฟุตบอลโลก 2022

และ ....  สุดท้าย  ทีมรวมดาว (ตก)  😫 ว่างมั้ยล่ะ ไปเตะดูไบ ซุปเปอร์คัพ กัน อิอิ

พาพันขอบคุณCredit :  @brfootball
(รูปสุดท้ายไม่มีอะไรค่ะ แค่อยากลงรูปแฟน >< คิดถึงแฟน)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่