หาหนังฝรั่ง จำได้ว่าตอนเด็กๆดูในแผ่นซีดีแบบ5in1มีทั้งไดโนฯ ลาวา เอเลี่ยน บ้านต้นไม้ ต้นไม้กินหมู

ตามหัวข้อเลยค่ะ ตอนนั้นเราดูเป็นแผ่นcd ซึ่งรวม 5 เรื่องใน1 แผ่น สมัยนี้ที่บ้านคงทิ้งไปหมดแล้ว
ดูตอนเด็กแล้วมันอยู่ในความทรงจำเล็กน้อยมากคะ มาตอนนี้นึกออกนิดเดี่ยวหาเท่าไหร่ ก็หาไม่เจอ
ทุกคนช่วยเราด้วยยยยยคะ ต้องมีใครที่เคยดูบ้างแหละ มันมีหนังแบบนี้จริงๆนะทุกคนไม่ได้มโนไปเองนะ
เราพอจำลายละเอียดได้ซึ่งไม่แน่ใจว่าถูกไหมและอาจสลับกันไปมา มีดังนี้ 

1. มีลาวา วิ่งหนีลาวามุดเข้าไปในถ้ำที่เป็นเหมือนห้องควบคุ้ม รึทดลอง ทุกคนรีวิ่งเข้าไปมีคนนึ่งเขาเจอะท่อน้ำรั่วให้ไหล 

2. มีเอเลี่ยนไม่แน่ใจว่าหัวใหญ่ รึเหมือนหัวคนปกติ รอบๆเป็นเขตกรวด ก้อนหิน ร้อนๆคล้ายเหมือง มีการยิงกัน ยานมีแสบแวบวับแบบอะไรสักอย่าง

3. มีหมู่บ้านที่ตัวเอกหลงเขาไป หรือไปสำรวจนี่แหละ ไปเจอคนในหมู่บ้านสังเวยต้นไม้ปีศาจ ด้วยหมูตัวเป็นๆ ถ้าจำไม่ผิดเขาบอกว่าต้องส่งหมูแทนจริงๆ          ต้นไม้จะเอาชวิตคนในหมูบ้าน พวกตัวเอกของเรื่องจึงไปจัดการ คิดว่าน่าจะเป็นแบนั้นนะคะ 

4. บ้านต้นไม้ ก็คืออยู่ได้หลายคน จำได้แค่นี้ค่ะ 

ส่วนหัวข้อไดโนฯ จำอะไรไม่ได้เลย และไม่แน่ใจด้วยว่ามีไดโนฯมั้ย รึจริงๆอาจมีแค่ 4in1

ทุกคนเราพิมพ์ไม่ได้กวนน้าา จำได้แบบนี้จริงๆ 
ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าค้าาา  กราบงามๆค้าาาาาาาา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่