ทำไงให้ไม่น้อยใจเพื่อน

สวัสดีค่ะคือเราอยากได้วิธีแก้อาการน้อยใจของเรามากๆๆๆ คือเรามีเพื่อนสนิทอยู่คนนึงเราแบบใส่ใจเค้ามากๆ แต่เค้าดูไม่ค่อยสนใจเราเท่าไหร่ แต่เราก็ไม่ได้อะไรนะคะตอนแรกเอาจริงๆก็น้อยใจนิดๆแหละค่ะแต่นานๆก็ชิน
พอที่นี้เพื่อนสนิทเค้าจะมีคนที่ชอบไปคุยด้วย เราเข้าใจนะคะว่าแบบเออมันก็เป็นเรื่องปกติทั่วไปเราก็ไม่ได้อะไรแต่นานๆไปเพื่อนเค้าดูสนิทกับคนนั้นมากเวลาเค้าอยู่กับเราเค้าไม่ค่อยคุยอะไรกับเราแต่พออยู่กับเพื่อนคนนั้นเค้าเฮฮามากอาจจะเป็นเพราะว่าเพื่อนคนนั้นเค้าคุยเก่งมากกว่าเรา ไปไหนหรือเดินกันเค้าก็จะเดินไปกันสองคน เวลาจะไปไหนมาไหนเค้าก็จะรอแต่เพื่อนคนนั้น แบบอะไรก็เพื่อนคนนั้นจนเรารู้สึกแบบน้อยใจแหละค่ะ จนที่นี้มีวันนึงที่เรานั่งกินข้าวในห้องกับเพื่อนแล้วเหมือนเพื่อนคนนั้นเค้ามาชวนเพื่อนสนิทเราไปซื้ออะไรสักอย่างแล้วเราก็แบบต้องนั่งคนเดียว🥹🥹เรารู้สึกแอบแย่นะคะ แต่ก็ดูงี่เง่าไป เราอยากได้วิธีแก้นิสัยขี้น้อยใจของเรามากๆกลัวเพือนเค้าอึดอัดอ่ะค่ะㅠㅠ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่