สายอาชีพดีจริงหรือไม่?

สวัสดีค่ะฉันเป็นนักเรียนฉันม.3รบกวนถามหน่อยนะคะ
คือเรื่องเรียนต่อค่ะแม่หนูอยากให้ต่อสายตรงค่ะแม่หนูบอกว่าหางานได้ดีกว่าปวชค่ะแล้วก็เขาบอกว่าสายอาชีพไม่ดีค่ะพี่หนูมี2คนค่ะทั้ง2คนไม่มีใครต่อสายอาชีพเพราะว่าติดเรื่องการเงินค่ะแต่จริงๆแล้วถ้าไม่ติดเรื่องการเงินก็จะไม่ให้ไปค่ะกลัวเรียนไม่จบบ้างท้องกลับมาบ้างงี้ค่ะถ้าหนูต่อสายตรงก็ไม่ได้ต่อมหาวิทยาลัยค่ะเลยบอกพ่อว่าอยากเรียนวิทยาลัยพ่อก็อนุญาตค่ะเลยไปสมัครโดยไม่ได้ปรึกษาแม่เพราะรู้ว่ายังไงเขาจะต้องว่าเราแล้วไม่ให้เราไปแน่ค่ะ อยากจะรู้ว่าสายอาชีพไม่ดีขนาดนั้นเลยหรอคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่