เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยากสอบเทียบม.6แล้วไปทำงานต่อเลยทำยัไงดีครับ

ตอนนี้ผมอยู่ม.5นะครับ คือผมเข้าเรียนช้าครูเขาเลยเช็คหลบแล้วระบบมันก็เด้งไปในไลน์ของแม่คือผมก็รู้อยู่แล้วว่ามันต้องเป็นแบบนี้แต่ผมก็มีสาเหตุที่ไปเข้าเรียนช้าเพราะตอนเช้าผมเป็นรด.เลยต้องเข้าเวรที่โรงรถ+กับที่ตัวผมเป็นโรคกระเพาะเลยทำให้ตอนเช้าไม่ได้กินข้าวก็เลยใช้เวลาไป30นาที พอผมเข้าไปในห้องครูก็บอกว่าเช็คขาด(แต่จริงๆครูเขาเช็คหลบ ไม่ได้โทษครูหลอกครับเพราะจริงๆตัวผมเองก็ผิด)แล้วผมก็บอกว่าโอเคครับครับ แล้วผมก็ตามงานก็เสร็จภายในคาบ พอเรียนเสร็จแม่ผมก็โทรมาหาคุยเรื่องที่ในไลน์มันเด้งหลบเรียนผมก็อธิบายไปแต่ก็ไม่เป็นผล แล้วแม่ผมก็พิมพ์มาว่าถ้าไม่เรียนก็ลาออก ผมก็เลยตอบไปว่าไม่เป็นไรเพราะยังไงเงินมาโรงเรียนก็เป็นเงินของแม่ เรื่องก็เป็นแบบนี้แหละครับ
สรุปก็คือถ้าแม่ผมให้ลาออกผมก็จะไปหาสอบเทียบวุฒิเอา ก็เลยอยากสอบถามเอาไว้ครับFacepalmFacepalmFacepalm
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่