เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ลูกสาวอายุ 18 ปี ชอบศิลปะ อยากได้กล้องฟิล์ม เพื่อมาถ่ายรูป ขอคำแนะนำหน่อยครับจะปรึกษาและหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง?

ลูกสาวชอบวาดรูป และศิลปะ เคยไปเดิมตามตลาดกลางคืนต่างๆ มีกล้องฟิล์มนำมาขายเยอะมาก เลยบอกว่าอยากได้ ซึ่งก็ไม่รู้รายละเอียดของกล้องฟิล์มเท่าไหร่ (ตัวผมเองใช้กล้องดิจิตอล Canon RP) เลยอยากปรึกษาวิธีเลือกกล้องฟิล์ม หรือ ร้านที่ไว้ใจได้ เพื่อไปดูและสอบถามข้อมูลต่างๆ ไม่ทราบว่าจะหาได้ที่ไหนครับ (บ้านอยู่ปทุมธานี)  ใน FB มีเพจ คนขายกล้องฟิล์ม ในนั้นสามารถซื้อได้มั๊ย ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่