เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สอบถามเส้นทางการไป เยาวราช จาก สวนเบญจกิติ

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามเส้นทางการเดินทางไป เยาวราช จาก สวนเบญจกิติ หน่อยนะคะ 

คือส่วนตัวเราเป็นเด็กต่างจังหวัดค่ะ มีโอกาสจะเข้ากรุงเทพ มีแพลนกับเพื่อนว่าอยากไปเดินเล่น ถ่ายรูปเล่นกันที่สวนเบญจกิติช่วงเย็น ๆ จากนั้นจะไปหาอะไรกินกันต่อที่เยาวราช 

เราไม่ค่อยคุ้นชินกับเส้นทางค่ะ เลยอยากสอบถามว่า การเดินทางไปเยาวราชจากสวนเบญจกิติ สามารถเดินทางไปอย่างไรได้บ้าง และเดินทางแบบไหนจึงจะสะดวกที่สุดคะ หรือถ้าเดินทางโดย BTS สามารถไปลงสถานีไหนถึงจะใกล้เยาวราชที่สุด

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ ขอบคุณค่ะ 🙏

ปล. ส่วนตัวเราจะเริ่มเส้นทางไปสวนเบญจากสยามค่ะ นั่ง BTS สยาม ไปลงสถานี BTS อโศก แล้วเดินต่อไปสวนเบญค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่