เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ถ้าผมมีทักษะอังกฤษหรือคณิตศาสตร์ที่ดีพอควรเเล้ว ผมพอจะผ่านสอย GED ไหมครับ?

ผมเป็นเด็กชายอยู่ม.3  ผมมีเเผนอยากสอบ GED เเต่ด้วยความสามารถเท่านี้ผมจะพอสามารถผ่าน GED ได้ไหมครับ ส่วนตัวเเล้วอังกฤษอยู่ในระดับ C1 อ่านโจทย์เข้าใจได้สบาย เเละผมก็พอมีทักษะด้านคณิตอยู่นิดหน่อย เเต่ที่เเน่นๆคือ 1.จำนวนเต็ม 2.เลขยกกำลัง 3,ทศนิยทเเละเศษส่วน 4.สมการเชิงเส้นตัวเเปรเดียว 5.ราก (ROOT) 6.แยกตัวประกอบพหุนามดีกรี 2 (มากกว่า 2) 7.สมการกําลัง 2 ตัวแปรเดียว 8.ระบบสมการเชิงเส้นสองตัวเเปร 9.อสมการ ส่วนวิชา Social Studies เเละ วิทยาศาสตร์ ผมว่าเตรียมตัวอีกสักหน่อยก็ทำได้ เเต่เพือนๆคิดว่าด้วยความสามารถเท่านี้จะพอไหมครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่