โครงงานวิทยาศาสตร์แบบนี้ เรียกว่าอะไรคะ

สวัสดีค่ะ

คือ ให้ทำโครงงานวิทยาศาสตร์ค่ะ ซึ่งในกลุ่มเลือกเกี่ยวกับ การกำเนิดโลก กำเนิดมหาสมุทร

แต่เพื่อนอีกคนเขาอยากทำเกี่ยวกับมนุษย์ เช่น มนุษย์ในอนาคตจะเป็นแบบไหน

พวกหนูก็เลยตัดสินจะทำเป็น ทั้ง 2 อย่างรวมกัน ทั้งการกำเนิดโลก มหาสมุทร และการกำเนิดมนุษย์ และเกี่ยวกับ มนุษย์และโลกใน อนาคต ค่ะ โครงงานแบบนี้เรียกว่าอะไรคะ แล้วก็ ใครพอมีแหล่งข้อมูล ที่สามารถทำเป็นโครงงานได้ อย่างเช่น ไฟล์ หรือ pdf (พอดีว่า ครูเขาจะให้พรีเซนต์ หนูเลยอยากอ่านๆ ข้อมูลก่อน ทั้งหมดเลย)
แล้วการตั้งชื่อโครงงานต้องตั้งชื่อย่างไรบ้าง ที่เกี่ยวกับการกำเนิดโลก มหาสมุทร และ มนุษย์

พอดีว่า หนูเคยทำแบบนี้ครั้งแรก เลยไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ค่ะ ขอรบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่