เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ถ้าใช้ magic lantern อันตรายไหม

ตอนนี้ผมมี canon 5D mark iii อยากลองใช้ magic lantern ดูครับเห็นว่าใช้กับกล้อง 5D 3 มันก็ดีเอาเรื่องอยู่แต่ยังลังเลที่จะใช้เพราะมันก็อาจจะเสี่ยงกล้องพังตามคำเตือนที่ทางเว็บไซต์บอกไว้ เลยอยากรู้ว่าใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ เคยเจอปัญหาอะไรบ้าง แล้วมีอะไรยิ๊บย้อยที่ผมต้องรู้บ้าง ถ้าลงไปแล้วถอดเมมที่ลงโปรแกรมออกจะเป็นกล้องถ่ายรูปปกติเลยไหม ถ้าลบโปรแกรมออกต้องลง firmware canon ใหม่รึเปล่า หรือถ้าลงโปรแกรมอยู่สามารถใช้งานถ่ายภาพปกติเลยได้รึเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่