เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ธนาคารที่ผ่อนรถ ส่งเล่มทางไปรษณีย์ แต่ปลายทางไม่ได้รับ

ขออนุญาตรบกวนสอบถามทุกๆท่านหน่อยครับ
กระผมได้ผ่อนรถยนต์กับทางธนาคารไทยพาณิชย์หมดแล้ว ธนาคารได้ทำเรื่องโอนให้ทางผมเรียบร้อย ถึงเวลาการจัดส่งเอกสาร ซึ่งทางผมได้แจ้งที่อยู่จัดส่งเรียบร้อย ตอนผมยิ่นเอกสารเพื่อขอรับเล่มกับทางสาขา พี่เจ้าหน้าที่ได้แจ้งผมว่าประมาณ 60 วันหลังส่งเอกสารจะจัดส่งเล่มมาที่บ้าน ผมก็นับวันรอจนวันนี้รู้สึกมันเกิน 60 วันแล้วเลยติดต่อไปที่ธนาคารไทยพาณิชย์ สรุปส่งเล่มมาตั้งแต่วันที่ 25 สิงหาคม 2565 และมีผู้รับของแล้วในวันที่ 27 สิงหาคม 2565 ขนส่งกับทางไปรษณีย์ไทย แต่ทางผมยังไม่ได้รับจดหมาย หรือเอกสารใดๆเลยครับ

ทางธนาคารไทยพาณิชย์ ให้ผมติดต่อกับทางไปรษณีย์ไทยเอง ละถ้าเกิดเล่มหายให้ทางผมไปทำใหม่ถ้ามีค่าใช้จ่ายอยากได้ส่วนนี้ให้ติดต่อคุยกับทางไปรษณีย์ไทยเอง 

ผมรู้สึกมันไม่แฟร์กับทางผมเลย ผมเป็นปลายทางที่ไม่ได้รับรู้อะไรเลยได้แต่รอเล่มที่เราส่งรถหมดแล้ว แต่ทางธนาคารไทยพาณิชย์และไปรษณีย์ไทยที่ส่งสินค้าไปที่ไหนไม่รู้หรือป่าว

กรณีนี้ถ้าทางไปรษณีย์ไทยตามเล่มผมไม่เจอ ผมสามารถฟ้องร้องทั้งธนาคารไทยพาณิชย์ และ ไปรษณีย์ไทยได้ไหมครับ

ขอความกรุณาทุกๆท่านที่พอมีความรู้หน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่