น้องแมวคางบวม ทำยังไงดีคะ อยู่ๆก็บวมค่ะ

สวัสดีค่ะ น้องแมวเราชื่อ สตางค์ ค่ะอายุ 5 เดือนนิดๆ เป็นลูกแมวไทยผสมเปอร์เซีย ค่ะ อยู่น้องก็คางบวมค่ะ บวมเช้าวันนี้เลยค่ะ อยู่ก็บวมเอง ก่อนหน้านั้น น้องพึ่งตื่นค่ะ แต่ก็ยังไม่บวม พอเรา ออกไปข้างนอกแป๊ปนึงแล้วกลับเข้ามา ก็บวมเลยค่ะ บวมแบบไม่มีสาเหตุ เรายังตกใจอยู่เลยค่ะ ว่าน้อง เป็นอะไรหรือเปล่า ตอนนี้เริ่มบวมขึ้นเลยๆเลยค่ะ และเราก็ให้น้องทานยาแก้แพ้เข้าไปกลัวไปกินอะไรที่ไม่ใช่อาหารน้อง ตอนนี้ก็ยังไม่ยุบเลยค่ะ กลัวน้องเป็นอะไรไป เราผิดหรือเปล่าคะ ที่ทิ้งน้องตัวเดียวในห้อง เราไม่มีเงินที่จะพาน้องไปหาหมอค่ะ เพราะเรายังอายุ 17 อยู่เลยค่ะ ยังไม่ได้ทำงาน มีทางไหนช่วยน้องได้บางคะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ 
>>>> (น้องแมวเขาเลียขนของเค้าทั้งวันเลยค่ะ และก็เกาคาง จนเป็นแผลเล็กๆใต้คาง ค่ะ ) <<<<
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่