หาช่างเปลี่ยนราวเตอร์เก่า ให้กระจาย wifi ให้หน่อยค่ะ

กระทู้สนทนา
สืบเนื่องมาจากมีราวน์เตอร์เก่าของทรูที่ย้ายมาจากบ้านเก่า ติดมาด้วย 
พอมาบ้านใหม่ สัญญาณเน็ต ช่วงโซนหลังบ้านคือแย่มาก เลยอยากเอาราวน์เตอร์ตัวนี้มากระจายสัญญาณเพิ่มเติม
โดยการต่อสายแลนจากราวเตอร์หลัก มาราวเตอร์ตัวนี้ ให้กระจายสัญญาณ 
ทีนี้ ทำตามคำแนะนำตามเว็บ เพื่อตั้งค่า โน้นนี่แล้ว แต่ไม่สำเร็จ มีใครรับทำบ้างคะ
เราอยู่โซนจังหวัดสระบุรีค่ะ มีราวน์เตอร์กับสายแลน 30 เมตรอยู่ค่ะตอนนี้ รบกวนชี้เป้าช่างให้หน่อยค่า
ทำเองจนเครียดแล้ว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่